Tylenol Extra Strength 500mg
  • Tylenol Extra Strength 500mg

Vì Tylenol là biệt dược chứa paracetamol. Nên tác dụng điều trị của nó sẽ giống với các chế phẩm thuốc chứa cùng hoạt chất là paracetamol.

Paracetamol có tác dụng giảm đau, hạ sốt tốt. Do đó, paracetamol được sử dụng để điều trị:

  • Các triệu chứng đau: như đau đầu, đau cơ, viêm khớp, đau lưng, đau răng, đau họng…
  • Sốt
  • Hoặc các bệnh có cả triệu chứng đau và sốt như viêm họng, cảm lạnh, cúm, các triệu chứng của nhiễm virus bao gồm cả COVID-19…

LIỀU DÙNG CỦA PARACETAMOL LÀ BAO NHIÊU?

  • Người lớn: Liều uống thường dùng là 0,5-1 g/lần, uống cách nhau ít nhất 4-6 giờ một lần; tối đa là 4 g/ngày.
  • Tuy nhiên, ở bệnh nhân nghiện rượu, bị bệnh gan, suy dinh dưỡng mạn, bị mất nước thì liều tối đa là 3 g/ngày.
  • Liều dùng đường uống đối với trẻ em được tính theo cân nặng hoặc tuổi.
  • Nếu tính liều theo cân nặng thì liều tương ứng là 10-15mg/kg cho mỗi lần dùng. Nhắc lại sau ít nhất 4 - 6 giờ nếu cần. Tối đa 75mg/kg/ngày. Ví dụ: trẻ nặng 10kg thì liều sẽ là 100-150mg mỗi lần. Tối đa là 750mg/ngày.  
  • Nếu tính liều theo tuổi thì dựa vào bảng dưới

 

Sản phẩm cùng loại
-16%

advil 200 viên

449.000 VNĐ

379.000 VNĐ

« 1 2 »